(Anaingia CHIZI. Anaimba na kupiga marimba. Anacheza hapa na pale katika wimbo. Maneno mengine anasema bila kuimba.) 

CHIZI: Chizi mie chizi mie
	Sikizeni langu rimba
	Rimba nimelitengeza
	Kwa mikono yangu hii

	Sikilizeni na sauti
	Kama ndege wa nyikani
	Lakini moja sitaki
	Msinitazame usoni
	Mama yangu kanizaa 
	Sura langu mbaya mbaya
	Lakini mwenyewe mama 
	Kwa hakika ni mzuri
	Baba yangu simjui 
	Mama hataki niambia

	Mwenzenu nilijuaje sura langu kuwa mbaya
	Siku moja alikuja hapa kwetu kijijini
	Mmoja mtu mzungu bali yeye ni mweusi
	Nikaliza langu rimba na ngoma kumchezea 
	Ni karibu ya huku kwetu mgeni kufurahia 
Kunitazama usoni upesi akasema “My god”
My god maana yake mimi chizi sijui
Nilipouliza nikaambiwa maana yake sura 
My god!

Sura yangu iachane 
Tutazame ya Patata
Chizi ninasononeka 
Na ya Patata sielewi
Nimeishi siku nyingi
Na mengi nimeyaona 
Ugonjwa wa kaputula
Na ule wa magunia
Pia kipindupindu
Vile vita vya mdachi
Na yule nduli Amini
Lakini haya ya Patata 
Sijui niite ugonjwa 
Labda tuite njaa
Kama hii inayoniuma
Naiona hivi hivi 
Njaa kamwe hainiishi
Wananiambia ni mvivu
Lakini si langu kosa 
Nilifunzwa kuzurura 
Tangu ziwani kwa mama
Tuseme hii ni njaa iliyoingia Patata
Njaa ya kukosa umoja
Kukosa ushirikiano
Kuoneana wivu na uzembe kuzidia

Naona mwanitazama 
Kudhania mie chizi
Au kuna pendekezo
La jina kutupatia?

(Kimya.)

CHIZI: (Kwa hadhira.) Nani ana pendekezo?
Waoneni watu hawa 
Hawapendi demokrasia
Nikisema yote mie
Wananiita mie chizi
Chizi mie au nyie?
Ambao macho mwakodoa
Kuwaachia wachache 
Wanavyotaka kufanya?

Nawaambia kuna woga
Mahali pote Patata
Ukweli wanaojua 
Kimya wanjinyamazia
Au kama chizi hapa 
Vicheko wajichekea

Basi kaeni mkicheka
Vurugu zitazidia
Hiyo yenu NGUZO MAMA
Chini itabakia




	

